www.tutorthaipolice.com :: ดูกระทู้ - ศฝร8.. คิดคะแนนผิด
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
หน้าแรกกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
www.tutorthaipolice.com หน้ากระดานข่าวหลัก » แต่งตั้งโยกย้่าย/เปลี่ยนสายงาน

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
ศฝร8.. คิดคะแนนผิด
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ

เจ้าSTANDARD MEMBER

STANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 01/08/2013
ตอบ: 34

ตอบตอบ: 01/08/2013 11:44 pm    ชื่อกระทู้: ศฝร8.. คิดคะแนนผิด ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ที่อื่นเขาเอาผลคะแนนรวมชุด/เฉพาะ /พื้นฐาน /ยุทธวิธี คะแนนรวมต้องไม้น้อยกว่าร้อยละ60% ไม่ใช่เอารายวิชามาทำ 60% นะครับ ถ้าอย่างนั้นที่ศูนย์ฝึก 3 4 5 เขาก็ต้องตกและต้องมีสอบช่อมเหมื่อนกันนะครับคิดถึงหัวอกคนอยู่ไกลไปอบรมก็หนักพอแล้วต้องกลับมาสอบช่อมอีกที่อื่นไม่เห็นมี ถึงจะตกวิชาใดวิชาหนึ่งแต่ผลรวมดีก็ได้ลำดับที่ดีเช่น
ที่ รร ภ3 ปป3 ลำดับที่31 วิชามนุษย์สัมพันธ์ คะแนนเต็ม30 สอบได้13คะแนน(ตก แต่ผลสอบวิชาอื่นทำได้ดีโดยรวมได้ 91% เขายังได้ลำดับที่256 เลย จาก500คน
ตกวิชาใดวิชาหนึ่งแต่ผลรวม60%เขาให้ผ่านและไม่ต้องมาสอบช่อมเหมือนที่ รร8 เช่นกรณี นอร(นก) ปรเมท ผลโดยรวมแต่ละชุด เฉพาะ /พื้นฐาน /ยุทธวิ๊ธ๊ ได้ 60% ผ่านสบายๆ ไม่ถือว่าตกเพราะเขาไม่นับเอารายวิชาครับ ปรเมทได้คะแนนรวมถึง 611 หากคิดเหมือน ศูนย์ฝึกอื่นๆ ปรเมท ต้องได้ที่ลำดับต้นๆ
อยากให้คิดให้เหมือนศูนย์ฝึกอื่นๆเขาจังครับท่านผู้มีอำนาจที่อื่นไม่เห็นจะต้องมาสอบช่อมเลยขอความรู้สึกที่ดีของผมจงมีกับรร8ตลอดไป ด้วยรักและเครารพครูประทุม ครูยาน อาจารย์อัยการพตท สุพจน์ และอาจารย์ พตท ประสทธิ์ ที่หักก้างปลาไม่ให้คาคอนักเรียนครับผม
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว

มือใหม่STANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 01/05/2013
ตอบ: 74

ตอบตอบ: 02/08/2013 6:38 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของ ศูนย์ฝึกผมคือวิชาไหนไม่ผ่านเกณฑ์60เปอร์เซนต์มาต่อท้ายเลยครับ แต่ไม่ต้องซ่อมเพราะคิดคะแนนทุกวิชาผ่าน60เปอร์เซนต์
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว

ปณตพรสมาชิกกิตติมศักดิ์ (ส.)

สมาชิกกิตติมศักดิ์ (ส.)

เข้าร่วมเมื่อ: 31/07/2013
ตอบ: 15

ตอบตอบ: 02/08/2013 11:06 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

จากผลการตรวจสอบ ของ นรอ.ปรเมศร์ เขาตกวิชา พิสูจน์หลักฐาน ๑ คะแนนเต็ม ๒๐ คะแนน นรอ.ปรเมศร์ เขาได้ ๑๑ คะแนน เขาขาดไปแค่ ๑ คะแนน จึงไม่ผ่านเกณท์ ๖๐ เปอร์เซนต์ ปรากฎว่าเขาได้ลำดับที่ ๑๙๑ ต้องไปต่อหลัง และเป็นคนแรกของผู้สอบไม่ผ่าน แต่คะแนนรวมของเขาดีมากเลย ได้ ๖๑๑.๖ คะแนน เมื่อไปเปรียบเทียบ กับผู้สอบผ่านเกณท์ เขาต้องได้ ประมาณลำดับที่ ๒๓ - ๒๕ มันน่าเสียดาย เป็นผม ๆก็เสียใจ ครับ ลำดับมันต่างกัน เหมือนฟ้ากับเหว แต่ในเมื่อ กฎ ก็คือ กฎ ครับ ผมได้ลำดับที่ ๑๗๑ ความหวังผมทางภาคใต้ คงหมดโอกาส ครับ แต่คิดซะว่า อยู่ที่ไหนก็ นายตำรวจไทย ครับ แม้จะห่างไกลครอบครัว ลูกและเมีย อันเป็นที่รัก ของพวกเรา แต่ก็คงไม่นานครับ ขอให้พวกเราพี่ๆ น้อง ๆทำหน้าที่ ให้ดีที่สุด เป็นตำรวจ มืออาชีพ เพื่อความผาสุกของประชาชน ขอให้้โชคดีทุก ๆ ท่าน ครับ

suriya502STANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 06/02/2013
ตอบ: 20

ตอบตอบ: 02/08/2013 2:23 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

น่าจะคิดผิดจริงๆครับ
เกณฑ์การคิดคะแนนของ ศฝร.ภ. 4 คิดอย่างนี้ครับ
1.ผู้เข้ารับการอบรมต้องสอบได้คะแนนแต่ละรายวิชาไม่น้อยกว่าร้อยละ 50 แต่เมื่อรวมคะแนนทั้งหมดแล้วต้องได้คะแนนเฉลี่ยไม่น้อยกว่าร้อยละ 60
2.เกณฑ์การจัดลำดับ
2.1คะแนนรวมเท่ากันให้ผู้ได้คะแนนรวมวิชาเฉพาะมากว่า อยู่ในลำดับดีกว่า
2.2คะแนนรวมวิชาเฉพาะเท่ากัน ให้ผู้ที่ได้รับคะแนนรวมวิชาทั่วไปมากว่า อยู่ในลำดับดีกว่า
2.3คะแนนรวมวิชาทั่วไปเท่ากัน ให้ผู้ที่ได้คะแนนรวมวิชาการฝึกมากว่า อยู่ในลำดับดีกว่า
2.4 ตามข้อ 2.1-2.3หากยังเท่ากันอีก ให้ผู้ที่ได้คะแนนมากว่าในรายวิชาเฉพาะ รายวิชาทั่วไปที่กำหนดไว้ในหลักสูตร เรียงลำดับอยู่ในลำดับดีกว่า

Arrow มันน่าจะเหมือนกันทุกศูนย์ฝึกนะครับ แต่ละวิชาผ่าน 50% เท่านั้น กรณีของท่าน ปรเมศน์ คะแนนเต็ม 20 ได้ 11 ถือว่าผ่าน 50% ครับ
เอาใจช่วยครับ Shocked

นอร.หนุ่ม....99STANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 27/07/2013
ตอบ: 4

ตอบตอบ: 02/08/2013 7:50 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เกณฑ์การจัดลำดับที่จะเลือกที่ลงในการอบรม...ฝ่ายวิชาการได้แจ้งให้ผู้เข้ารับการอบรมทราบแล้วว่าทุกคนจะต้องสอบในแต่ละวิชาจะต้องผ่าน 60 เปอร์เซน ถ้าไม่ผ่านก็ให้ไปต่อท้ายซึ่งเป็นการกำหนดหลักเกณฑ์ของแต่ ศฝร. ในส่วนแต่ละศฝร.เมื่อมีผู้อบรมสอบตกเป็นบ้างวิชาจะให้มาสอบแก้นั้นหรือไม่ก็แต่ละที่กำหนด........แต่ที่แน่ ๆ ในตอนนี้.....จะให้แก้วันไหนที่เร็วที่สุด... เป็นกำลังใจให้เพื่อน ๆ ทุกคนครับ

น้ำปายSTANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 07/02/2013
ตอบ: 19

ตอบตอบ: 02/08/2013 8:35 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ได้แต่ทำจาย นะไอ่น้องเอ๋ย เพระพี่ก็สงสารน้องๆ ของพี่ที่เขาตกเหมือนกัย พี่ว่าไม่น่าจะต้องไปซ่อมอีกเลย ค่ารถจากเชียงใหม่- สุราษ ไม่ใช่น้อยนะ เจ้านาย ให้เขาเอาเงินนั้นไปซื้อนมให้ลูกกินไม่ดีกว่าหรือ ไม่ต่ำกว่า 5 พันอัพ เลยทีเดียว

pitakputhonSTANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 08/02/2013
ตอบ: 75

ตอบตอบ: 03/08/2013 10:29 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แค่คิดหลักสูตรอบรมก็ผิดแล้ว บชศ. 24 วิชาเรียนสองเดือน มหาลัยเขาเรียนกัน 4 ปีโน้น แล้วจะเอามาตรฐานอะไรกับคะแนน สอบเข้าเขาอ่านกันมาแทบตายเจอวิชาอบรมแบบนี้เอาเถอะเจริญ คะแนนสอบเข้าบริสุทธิ์ยุติธรรมที่สุด หรือใครจะเถียงว่าคะแนนสอบออกบริสุทธิ์ยุติธรรม ต๊อแต๊ตั้งแต่อบรม เรื่องคะแนน ศฝร 6 ต้องผ่าน 60% ทุกวิชาตกวิชาใดวิชาหนึ่งถือว่าตกแม้คะแนนรวมจะเกิน 60% ก็ต้องต่อท้ายคนที่ไม่ตก ยืนยัน 100% ทำใจมันเถอะคับวงการตำรวจผมก็ทำใจ

sakteeสมาชิกกิตติมศักดิ์ (ส.)

เข้าร่วมเมื่อ: 30/04/2013
ตอบ: 9

ตอบตอบ: 03/08/2013 10:32 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มือใหม่ บันทึก:
ของ ศูนย์ฝึกผมคือวิชาไหนไม่ผ่านเกณฑ์60เปอร์เซนต์มาต่อท้ายเลยครับ แต่ไม่ต้องซ่อมเพราะคิดคะแนนทุกวิชาผ่าน60เปอร์เซนต์

ศูนย์ฝึกไหนครับ

ส่วนตัวผมเห็นว่า ศฝร.ภ8 ไม่เป็นธรรม ถ้าวิชาใดตกจะให้ซ่อมก็ไม่ว่า แต่เอาคนตกแยกไปอยู่อีกกลุ่มโดยไม่เรียงลำดับคะแนนรวม มันไม่เป็นธรรม

บางคนไม่ค่อยอ่านหนังสือสอบผ่านทุุกวิชาและบางคนได้คะแนนรวมดีกว่าคนอ่านหนังสือแทบตาย อยากรู้ว่าอัจฉริยะมาจากไหน

ทำไมแต่ละศูนย์ฝึกคิดคะแนนไม่เหมือนกัน กองบัญชาการศึกษา ปล่อยให้เป็นแบบนี้ได้อย่างไร เปิดสอบมาหลายรุ่นแล้วไม่ใช่เหรอ อนาคตของหลายร้อยคนไม่ได้รับความเป็นธรรมนะครับ

ตอบตอบ: 05/08/2013 10:52 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมใน หนึ่ง คณะกรรมการ สายนิติกร ได้ขอความเห็นจาก นิติกร ห้อง ๒ ว่าจะให้ เจ้าหน้าที่ ของมหาลัยราชภัฏสุราษฎฯ ตรวจคะแนน ในช่วงวันหยุดยาว ๔ วัน โดยพวกเรา จะออกเงินคนล่ะ ๒๐ บาท เพื่อให้ค่าโอที ( ขอสละเวลา แค่หนึ่งวันเพื่อตรวจข้อสอบ ผมคิดว่าเขาคงอนุเคราะห์ให้พวกเรา ) และวันที่ ๒๕ ก.ค.๕๖ ตอนเช้า ทุกคนคงรู้ผลคะแนนใครได้ ใครตก ถึงเวลานั้นก็สามารถแก้ปัญหาได้ทันการ แล้วผมก็ นำเรื่องเข้าที่ประชุม คณะกรรมการรุ่น โดยได้รับเสียงสนับสนุนจาก คณะกรรมการสายนิติกรหลายท่าน แต่มีเสียงคัดค้านจาก สาย ปป.๓ บางท่าน เห็นว่าเป็นการไม่เหมาะสม ส่อไปในทางทุจริต ทุกอย่างเลยต้องล้มเลิก ถ้าวันนั้น ทั้งสาย นิติกร สาย ปป. เห็นด้วย ผมคิดว่าคงไม่มีเหตุการณ์ แบบนี้เกิดขึ้น ( สงสาร เพื่อนๆ ที่อยู่ไกล )

นอร.เขมรัชท์สมาชิกกิตติมศักดิ์ (ส.)

เข้าร่วมเมื่อ: 27/07/2013
ตอบ: 8

ตอบตอบ: 05/08/2013 11:24 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใชช่วงที่มีประเด็นว่าจะให้มีการช่วยกันออกค่าใช้จ่ายให้มีการตรวจข้อสอบก่อนที่พวกเราจะจบออกมา..........แต่ไม่รู้ทำไมตอหลังเงียบหายไป..... ขอขอบคุณความตั้งใจของพี่ปณตครับผม....มีความคืบหน้ายังไงรบกวนส่งข่าวด้วยครับ
นอร.เขมรัชท์ ร้อย 3 หมวด 1
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์

เจ้าSTANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 01/08/2013
ตอบ: 34

ตอบตอบ: 05/08/2013 11:33 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สอบเสร็จไม่ตรวจทั้งที่สามารถตรวจได้มีอะไรงุบงิบป่าวทำไมให้นักเรียนกลับบ้านกันก่อนจึงตรวจครับ และไม่เคยเห็นว่า ตกต้องกลับมาสอบช่อมอีกนะครับ หรือผมหลับก็เลยไม่รู้เรื่อง ฝากไว้ใครจะอบรมคราวหน้าต้องหัดมีไลน์ให้เป็น
Smile Sad

ฝากบุญสงโทรมาบางทีรับไม่ทันต้องขอโทษด้วยพี่เล่นไลไม่เป็น
ยินดีกับตี่เล็กที่สอบได้ดีคงได้ลงสกลตามที่หมาย ส่วนผีตาโขนภาวนาอย่าให้ใครมาอย่งลงเด้อ ส่วนเฮาลงรพ ตำรวจแน่ก๋าพิทักเพื่อนเอ้ย

ตอบตอบ: 05/08/2013 12:03 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยินดีรับใช้ ท่านน้องเสียมราช(น้องรัก) คร๊าบบบบบบบบ ตกลงคนที่ คะแนนไม่ผ่านเกณท์ เขาเลื่อนสอบแก้ตัว เป็นวันที่ ๑๕ ส.ค.๕๖ แล้ว พวกเราที่อบรมเสร็จ ต้องกลับเข้า ปจ.เฝ้าทำเนียบ อีกแล้ว จะมาสอบแก้ตัวได้ป่าว แล้วนิ การเลือกตำแหน่ง ก็คงต้องเลือนไปอีกระยะ นึง การเมืองก็เข้มข้นขึ้นเรื่อย ๆ จะมีผลต่อพวกเราป่าวเนี่ย เศร้าใจจริง ๆ Sad
ส่งข่าวกันบ้างครับ มือถือ ๐๘๑-๙๗๙๗๗๖๕

บิ๊กเบิร์ดSTANDARD MEMBER

ตอบ: 16

ตอบตอบ: 05/08/2013 5:08 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ทำไมทุกศูนย์ฝึกไม่เป็นมารตราฐานเดียวกัน น่าจะประกาศวันเดียวกัน ศรฝ.3 จอหอ เร็วสุดๆ 25 ก.ค. เย็นรู้ผล ทำเอาบางคนกินเข้าเย็นไม่ลง แต่ก็แย่ วิ่งไม่ทัน Embarassed

หนุ่มภูธรSTANDARD MEMBER

ตอบ: 12

ตอบตอบ: 06/08/2013 8:23 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

กระทู้ของท่านปณตพร...ผมมีความคิดว่าการตรวจข้อสอบทีหลังนั่นแหล่ะยิ่งส่อเจตนาไปในทางทุจริตมากกว่าตรวจในขณะที่ นอร.ยังอยู่ในกองโรงเรียน การที่สาย ปป.ยกมือค้านในที่ประชุม ทำไมเขาไม่คิดว่าถ้าทุกคนกลับบ้านไปแล้ว จะกลับมาแก้ไขผลการเรียนยังไง นี่แหล่ะที่ผมเห็นว่ายิ่งส่อเจตนาทุจริต ขนาดหัวหน้านักเรียน นอร.ภานุ พุทธรอด ยังสอบตกเลย แต่ครูนันสอบได้ลำดับที่สิบกว่าๆ เป็นไง...

Kaewสมาชิกกิตติมศักดิ์ (ส.)

ตอบ: 39

ตอบตอบ: 06/08/2013 10:51 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Very Happy Very Happy Very Happy การเตรียมความพร้อมก่อนรับ นอร.เข้าอบรมก็ไม่มีความพร้อม ร้อย ๑ แจ้งขอให้เปลี่ยนพัดลมที่ชำรุดตั้งแต่วันที่เข้าอบรมจนจบก็ไม่มีการเปลี่ยน ก็เหมือนว่า ต้องการเป็น ศฝร.ที่ได้มาตรฐาน อาจารย์สอบก็เตรียมแต่ขอมูลและแฟร์มรอให้คณะกรรมการตรวจแต่การฝึกยังไม่ใช้เทคโนโลยี่มาใช้ ดังการให้นักเรียนนายสิบแก้ผ้าลงในสระน้ำหน้า ศฝร.โดยใส่กางเกงในตัวเดียว นั้นไม่สมควรอย่างยิ่ง ควรนำระบบความเชื่อมั่นและเชื่อใจมาใช้ในระบบการฝึก ทำงานกับประชาชนต้องใช้ระบบเทคโนโลยี่แล้วในสมัยนี้มิใช้จะเน้นกำลังดังการฝึก นอร. และ นักเรียนนายสิบ ครับ และในการประเมินสมควรมีการให้ประเมิน อาจารย์ ผู้สอนด้วยจะได้รู้ถึงข้อบกพร้องและให้อาจารย์นำมาแก้ไขตัว Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

กูนิเณรสมาชิกกิตติมศักดิ์ (ส.)

เข้าร่วมเมื่อ: 02/05/2013
ตอบ: 20

ตอบตอบ: 06/08/2013 12:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Very Happy Very Happy Very Happy ศูนย์ฝึกห่วยแตก Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

มือใหม่STANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 01/05/2013
ตอบ: 74

ตอบตอบ: 06/08/2013 4:55 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผม กก.6 บก.กฝ.ตชด สุโขทัย ณ บัดนี้ยังไม่รู้คะแนนเลยครับ ว่าได้เท่าไหร่ แล้วการสอบเป็นข้อเขียนที่เอาคนนอกมาสอน เกณฑ์การให้คะแนนคืออะไร ก ข ค ยังพอสู้กันได้

นายฮ้อยSTANDARD MEMBER

เข้าร่วมเมื่อ: 07/08/2013
ตอบ: 2

ตอบตอบ: 07/08/2013 2:33 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Arrow ความคิด พี่ปณตพรเยี่ยม ผมเห็นด้วย มันส่อทุจริตมาตั้งแต่ตอนแรกแล้วพี่
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    www.tutorthaipolice.com หน้ากระดานข่าวหลัก » แต่งตั้งโยกย้่าย/เปลี่ยนสายงาน ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้